You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

PhuNguyen

Thành Viên OGC
Thành Viên OGC
Xin chào mọi người!
Mình có đứa em muốn thi vào trường ĐH Mỏ Địa Chất Hà Nội với chuyên ngành "kỹ thuật Dầu Khí". Mình không biết là học ở Vũng Tàu hay Hà Nội. Kính mong anh chị em trong club giải đáp thắc mắc.
Mình xin cảm ơn!
Phú.

Tuan Duong Tran

Tuan Duong Tran
Thành Viên OGC
Thành Viên OGC
Xin chào bạn,

Mình cũng xin góp ý với bạn một vài ý như sau:
1.Cơ sở - vật chất :Học tại cơ sở chính và cơ sở phụ thì chắc hẳn bạn sẽ biết được cơ sở vật chất, trang thiết bị, phòng thí nghiệm nó sẽ khác nhau rất nhiều.
2.Nội dung học: Ngoài HN sẽ học theo lịch trình cũng tựa như các trường khác. Còn trong VT thì phải học theo kiểu quấn chiếu, tức là học từng môn một hoặc có thể nhiều hơn. Còn tùy thuộc vào các thầy cô ngoài bắc có vào để giảng dạy đc không. Và từ trước đến giờ thì sinh viên ngoài bắc vấn được đánh giá có kiến thức chuyên ngành tốt hơn.
3.Về gia đình : bạn cân nhắc xem là học ở đâu là thuận tiện nhất cho cả gia đình, và em của bạn,..
4.Về môi trường:VT là một môi trường năng động hơn HN, nhưng vấn đề năng động không chỉ do môi trường bên ngoài mầ còn do chính các bạn sinh viên. Quan tọng nhất là ở bản thân thôi.

Đó là một vài điều mình muốn góp ý. Và chào mừng em bạn đến với trường ĐH Mỏ -Địa Chất.
Xin chào.
Dương

emlayanhchoxong

emlayanhchoxong
Thành Viên OGC
Thành Viên OGC
có một thực tế là SV Vũng Tàu bị đánh giá là "học dốt" hơn SV HN. Nếu em bạn là đứa có bản lĩnh thì đương nhiên là k0 ngại vấn đề này.
cơ mà học ở VT thì hơi bị tốn kém vì mấy khoản "quỹ lớp".

mình mà có tiền thì mình cũng muốn học VT, vui hơn bao nhiêu!!! yêu thế

nguyenvanphu

Thành Viên OGC
Thành Viên OGC
Cảm ơn ý kiến góp ý của Dương và các bạn!
Mình sẽ cân nhắc để giúp thằng em có định hướng chính xác hơn.

Tuan Duong Tran

Tuan Duong Tran
Thành Viên OGC
Thành Viên OGC
Chúc em bạn luôn thành công Vui vẻ

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]