You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

tranvanhieu

Thành Viên OGC
Thành Viên OGC
em là sv k59 humg vt đang phân vân giữa lọc và khoan khai thác mong a chị cựu sinh viên cho em lời khuyên về tương lai của 2 chuyên ngành này với ạ cơ hội việc làm của cái nào cao hơn ạ

lê quang trường

lê quang trường
Thành Viên OGC
Thành Viên OGC
oh Vui vẻ trước tiên thì chào đón bạn đến với khoa Dầu Khí -Đại học Mỏ-Địa chất
thú thật là cái câu hỏi của bạn, nó cũng là vấn đề nổi gió kha khá khi các thanh niên 2 chuyên ngành Lọc và Khoan chém gió với nhau Cười lăn lộn
mình không học cả 2 ngành trên Cười đểu nên vote bạn theo ngành thiết bị đi, ngành thiết bị làm trái ngành dễ nhất, đúng ngành cũng dễ nhất (thách kẹo ) bọn kia làm mà không có cơ khí yêu thế
cơ hội việc làm thì cứ năng động +tiếng anh tốt + kiến thức chuẩn và chịu khó tìm hiểu nữa rồi bay ra chiến đấu công bằng thôi Vui vẻ
mình chưa tốt nghiệp nên ném chút đá vậy thôi Lều

chihumg

Thành Viên OGC
Thành Viên OGC
theo mình bạn nên tìm hiểu trước xem Loc, Khoan Khai thác thì ra trường sẽ làm gì, làm ở đâu, có phù hợp với sở trường của mình không, hãy học ngành nào mà bạn thích, bạn đam mê, thì sẽ thành công thôi,
Tìm hiểu trước không ra trường rồi lại thấy chán nhé ban. Vui vẻ

Quang_3H

Quang_3H
Ban Chủ Nhiệm
Ban Chủ Nhiệm
Mình theo Khoan và cũng đang làm Khoan, ngày xưa cũng phân vân ntn xong chọn khoan vì học dốt Hóa :P :P

G4f

G4f
Ban Chủ Nhiệm
Ban Chủ Nhiệm
@chihumg: Bác Chí K49 ở bên nào đấy ạ? Anh em giao lưu học hỏi được ko bác. Biết đâu ở Vũng tàu cả thì làm vài beers, anh em cùng trường hội ngộ.
E Hiếu.

chihumg

Thành Viên OGC
Thành Viên OGC
Mình đang làm production Tech cho CLJOC, khi nào ở lại Vtau giao luu nhe. Vui vẻ

dark_knight

Thành Viên OGC
Thành Viên OGC
lọc thì có quan hệ hoặc cực giỏi thì có việc
khoan thì cũng khá chật vật và khổ cực
biết trước để còn chọn ngành

G4f

G4f
Ban Chủ Nhiệm
Ban Chủ Nhiệm
chihumg đã viết:Mình đang làm production Tech cho CLJOC, khi nào ở lại Vtau giao luu nhe. Vui vẻ

Bác Chí ở bên đó có chơi với đội Completions Engineer ko nhỉ, em có ông anh bên đó.

Trần Tuấn Dương

Trần Tuấn Dương
Thành Viên OGC
Thành Viên OGC
vote cho Địa Vật Lý Cười ngoắc miệng

chihumg

Thành Viên OGC
Thành Viên OGC
G4f đã viết:
chihumg đã viết:Mình đang làm production Tech cho CLJOC, khi nào ở lại Vtau giao luu nhe. Vui vẻ

Bác Chí ở bên đó có chơi với đội Completions Engineer ko nhỉ, em có ông anh bên đó.

đội completion có 2-3 người anh, mình cũng bít, Hiếu đang làm bên nào.

shine360

Thành Viên OGC
Thành Viên OGC
Quang_3H đã viết:Mình theo Khoan và cũng đang làm Khoan, ngày xưa cũng phân vân ntn xong chọn khoan vì học dốt Hóa :P :P

Anh Quang cho em hỏi , em đang học khoan khai thác thì nên chọn hướng chuyên sâu là khoan hay khai thác. cảm ơn anh !

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]