You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

Kiajin

Kiajin
Thành Viên OGC
Thành Viên OGC
Kính gửi các bác diễn đàn dầu khí,em tham gia,theo dõi diễn đàn cũng như fanpage clb cũng được 1 thời gian dài rồi....Nay lần đầu tiên em viết bài trên này,ko liên quan gì về dầu khí cả,chỉ là có 1 ngàn lít tâm sự ở trong lòng muốn nói ra,mà chẳng biết viết đâu,tâm sự cùng ai,sớt chia với ai...trút suy nghĩ gánh nặng lòng như thế nào....mong các bác tư vấn,giúp đỡ em.

Chuyện của em thì như này...Em là sinh viên năm 2 ngành hóa dầu của trường Đh Công nghiệp Hà nội...Thời cấp 3,sau một thời gian bám càng,theo đuổi,chặt chém,xăm xia,tỉa tói thì khi thời cơ đã chín muồi,vào năm lớp 11 em đi đến quyết định ngỏ lời yêu cô bạn nữ cùng lớp...Và cuối cùng thật hạnh phúc khi biết bạn ấy cũng thích em và đã đồng ý với lời ngỏ ...Chúng em trở thành 1 cặp,biết bao nhiêu vui buồn,sóng gió đã trải qua suốt 4 năm đằng đẵng...vậy mà vào 1 hôm đẹp trời,đúng ngày 20.10 vừa rồi...(cho đến bây giờ là được nửa tháng) em phát hiện ra bạn ấy đã lừa dối em,mặc dù trước đó chúng em đã xảy ra 1 ít xích mích,nhưng nó chẳng đáng là bao so với bao nhiêu sóng gió chúng em đã cùng nhau 4 năm trời...buồn lắm các bác ạ...Hôm đó chân ướt,chân ráo,một thằng sinh viên nghèo,ăn đôi lúc cũng còn ko đủ,đầu tháng hổ báo,cuối tháng lại nhăn răng...Mấy thằng bạn em trước còn trêu nhau : Đời sinh viên muốn có gấu ôm,thì ăn mì tôm cả tháng ....
Nhưng em chấp nhận cái sự nghiệp ăn mì tôm,vì dù sao cũng quen rồi.Thế là bao nhiêu của cải vật tư em quyết định tất tay cho turn này,hi vọng sẽ làm cho cô ấy bất ngờ và cảm thấy hạnh phúc,đại khái theo em là làm một cái gì đó thật ý nghĩa...
Thế mà có ai biết đâu...đời ko như là mơ các bác ạ khóc khóc  
Tối hôm đấy 7h30 em phi xe lên đại học Quốc Gia đến tận phòng trọ của cô ấy...cầm bó hoa thật to,và món quà thật nhỏ... trong lòng đầy phấn khởi,vì sắp được làm người mình yêu hạnh phúc...Ấy thế mà chỉ 1 giây phút đó thôi...Người em tê cứng lại như này \lạnh .... Mồm em há hốc như này Ngạc nhiên
... Cô ấy bước ra khỏi phòng khoác tay với một thằng nào đó....cao to hơn em,đẹp trai hơn em,lịch sự hơn em,nói chung là vẻ bề ngoài hơn em mọi mặt  Buồn ...Thế là em nép vào trong góc trốn,rồi đi theo thấy bạn nữ của em lên xe,ôm eo đi với thằng kia đi đâu...
Em quá chán,lủi thủi ra về... Tối hôm đó em nhắn tin cho cô ấy là : "Anh xin lỗi,hôm nay đáng lẽ ra anh phải ở bên cạnh em,rồi mình lại đi chơi với nhau,đi lượn phố như mọi năm,nhưng hôm nay anh mệt quá,nên anh xin lỗi,hôm nào anh đền bù lại cho em nha"
Tin nhắn em nhận 1 cái tin là : "Hì hì,không sao đâu anh ạ,anh nhắn tin nhớ đến em là em vui rồi"
Mịa nó chứ....đời em chưa bao giờ buồn như ngày hôm ấy...đến bây giờ em vẫn giả vờ không biết gì,vẫn âm thầm theo dõi,nghe ngóng tình hình,nhưng vì 2 đứa học 2 trường,lại ở cũng xa thì làm sao mà lúc nào em cũng kè kè được...Nhưng em biết chúng nó hay bấm like nhau trên fb...cmt cho nhau,ra vẻ ko có gì,coi em chả có mặt trên đời này nữa,huhu... khóc  nhưng em biết hết....
Giờ em phải làm sao đây hả các bác ơi...Nên tiếp tục hay dừng lại...em mệt mỏi quá rồi...Mong tư vấn kịp thời để em còn dứt khoát,chuyên tâm học hành sexygirl  ... Nhưng em sợ lòng em đau ko chịu nỗi mất

hoanglong

Thành Viên OGC
Thành Viên OGC
Vãi bác....thế này là em kia em ấy bắt cá 2 tay cmnr chứ đâu nữa Cười lăn lộn) .Thôi giải tán thôi bác ơi,yêu đương gì giờ này Ậc ặc

osama_binladen

osama_binladen
Thành Viên OGC
Thành Viên OGC
Nhìn cái avatar của bác là thấy chán mẹ nó luôn rồi,ôi tình yêu tôi hát...là lá là,chúc mừng bác nhé

Kiajin

Kiajin
Thành Viên OGC
Thành Viên OGC
@Osama : Haizz,bác chả chia sẻ,tâm sự cùng em thì thôi,đằng này lại chúc mừng...bó hoa em định tặng hôm 20.10 giờ nó cũng héo nát như cái avt của em rồi đấy bác ợ

Kiajin

Kiajin
Thành Viên OGC
Thành Viên OGC
hoanglong đã viết:Vãi bác....thế này là em kia em ấy bắt cá 2 tay cmnr chứ đâu nữa Cười lăn lộn) .Thôi giải tán thôi bác ơi,yêu đương gì giờ này Ậc ặc

Em cũng chả biết sao nữa,quá chán rồi bác ạ...haizzz,giờ em chẳng còn tâm trí gì mà học hành nữa,biết vậy ngay từ đầu em đã ko yêu,ko quen cô ấy rồi

tungth

tungth
Ban Chuyên Ngành
Ban Chuyên Ngành
osama_binladen đã viết:Nhìn cái avatar của bác là thấy chán mẹ nó luôn rồi,ôi tình yêu tôi hát...là lá là,chúc mừng bác nhé

Gớm....cái ông osama này lặn mất tăm từ đời nào,nay thấy người ta có chuyện buồn nổi lên nhanh thế
Yêu nhầm gấu chó à,vote chia tay nhá bác Nhát ma ...Chúc bác vui vẻ :v

https://oilandgasclub.forumvi.com/

osama_binladen

osama_binladen
Thành Viên OGC
Thành Viên OGC
tungth : đang đây chứ đâu mà nổi mới chả chìm :|,bữa nào qua đây làm bữa,nói thật con gái thời nay khó tin lắm.Tội nghiệp bác kia giờ chắc cao thêm được 2cm,thanh niên công nghiệp điêu đứng vì gái quốc gia Cười lăn lộn

Admin

Admin
Admin
Admin
mấy thánh này xôm ác nhỉ,mùa thi cử học hành chả thấy lo,lên đây thấy bạn ý buồn ko chia buồn toàn thấy chia vui,topic học hành chả thấy nổi,yêu đương là nổi nhanh lắm
Kiajin yêu ko được nữa thì chia tay thôi bác ơi,ko thì bác hỏi rõ ra,việc gì mà phải im lặng chi cho khổ,níu kéo,day dứt thêm đau bác thôi.

https://oilandgasclub.forumvi.com

Kiajin

Kiajin
Thành Viên OGC
Thành Viên OGC
@Osama : cao thêm 2cm nữa là sao bác ơi :| ?????
@Admin : cảm ơn anh ạ,em cũng định tính hỏi cho ra ngô ra khoai rồi đây

Ocean

Ocean
Thành Viên OGC
Thành Viên OGC
Mấy ông kia có ông nào đã có gấu đâu mà đòi tư vấn,như tôi nè không có gấu đi ra,khỏi tư vấn gì sất,chúc bác 2 sừng vui vẻ nhế,hế hế hế hế toe toe toe toe toe toe

lê quang trường

lê quang trường
Thành Viên OGC
Thành Viên OGC
đầu tiên : ngỏ lời chia buồn sâu sắc cùng thớt trời ơi!
sau đó xin giải thích thuật ngữ cao thêm 2cm cho đồng chí là: mọc sừng đó
Tuy nhiên nhìn theo cách khác, chúc mừng thướt đã không lấy phải cô vợ xấu nết :3
cuối cùng thì cũng không có gì khuyên thớt: thớt có thể đọc cuốn "trai khôn không sợ cô đơn" sẽ thấy giờ không phải thời gian mà tình yêu quá quan trọng. Nó có thể làm cuộc đời tươi đẹp hơn, nhưng không có thì đời vẫn đẹp Vui vẻ
Theo như kinh nghiệm Fa của mình:
+ Fa = thời gian chăm sóc bản thân nhiều Cười ngoắc miệng + học tập được nhiều  sexygirl + tự do nhiều + thời gian cho sở thích cá nhân nhiều :(tv)
+ Fa = đi chơi vs bạn nào xinh xinh cũng được hết, ra đường ngắm gái cũng không phải sợ có đứa lườm yêu thế
+ Fa bằng tiền tích lũy khá, có khả năng đi làm thêm, tham gia nhiều clb...
tất cả điều đó làm thớt có giá hơn -> sau này ra trường, cố kiếm được nhiều tiền, sống điều độ, sẽ có gái tán thớt thôi :3
thân ái và chắc thắng!
bonus thêm câu: hãy là thằng đàn ông hoàn hảo, sẽ có người phụ nữ hoàn hảo tìm đến với bạn.

hương hoàng

hương hoàng
Thành Viên OGC
Thành Viên OGC
em thấy tất cả đều hợp lý cho FA. các luận điểm đưa ra rất sắc bén mà không có một khe hở nào . em thấy Fa = thời gian chăm sóc bản thân nhiều + học tập được nhiều + tự do nhiều + thời gian cho sở thích cá nhân nhiều là không hteer chối cãi được! Vui vẻ

Trần Tuấn Dương

Trần Tuấn Dương
Thành Viên OGC
Thành Viên OGC
Là người đàn ông hoàn hảo Vui vẻ

Akanone

Thành Viên OGC
Thành Viên OGC
Chia buồn cùng bạn. Nhưng đọc tin nhắn rep lại là bạn đủ hiểu r mà :3
"Hì hì,không sao đâu anh ạ,anh nhắn tin "nhớ" đến em là em vui rồi"
Chắc bạn k quan tâm lên ms thế!

Jonny Thinh

Ban Chủ Nhiệm
Ban Chủ Nhiệm
Dear bạn j j ấy nhỉ
Đọc cái caaucchuyeenj của bạn mà noa có phần nào giống cái của mình thế nhỉ. Minh nghĩ
1. Cần phải hiểu rõ vấn đề vậy nên bạn nên nói chuyện trưc tiếp với bạn ấy, những gì bạn đã nhìn thấy, những gì bạn đã và đang suy nghĩ.
2. Căn cứ vào điều 1 trên mà giải quyết tình huống. Khi bạn hiểu chuyện rồi thì thử đặt mình vào cô gái đó và tìm cách giải quyế cho hợp lý nhé. Không gì bằng thẳng thắn nói chuyện với nhau bạn ah. 4 năm thì 4 chứ con gái cần nhiều thứ hơn bạn nghĩ đó. Bản thân bạn sẽ làm gì khi có 1 cô gái xinh tới tán tỉnh bạn, hằng ngày quan tâm bạn thay vì ny bạn đang ở xa và chả có gì mới mẻ....
3. Để vực lại tinh thần bạn hãy nghĩ cho bố mẹ đang ở nhà nhé, bạn đã mua gì về chưa, bạn có nt hay gọi điện cho mẹ 20.10 k? Để cân bằng lại mình khuyên bạn nên đi tập thể hình or đi tập thể dục buổi sáng. Tham gia các hoạt động tập thể hay tham gia club. Nó sẽ giúp bạn bớt đi time rảnh và học thêm nhieuf kỹ năng sống.
4. Bạn cần phải hiểu mọi chuyện diễn ra k chỉ phũ phàng với bạn mà là với rất nhiều người. Tất cả chỉ là chuyện bình thường, k quá to tát nhe.

traianduc93

traianduc93
Thành Viên OGC
Thành Viên OGC
Đề nghị mọi người giải tán, ai về nhà nấy. Tập trung học hành, phát triển bản thân rồi sau này gái nó sẽ tự nhảy vào tán mình.

tungth

tungth
Ban Chuyên Ngành
Ban Chuyên Ngành
@Johny Thịnh : Em nghi ngờ bác lập nick clone để viết bài này lắm...Giống gì mà giống Cười lăn lộn

https://oilandgasclub.forumvi.com/

Kiajin

Kiajin
Thành Viên OGC
Thành Viên OGC
Cảm ơn các bác đã quan tâm,chia sẻ ... Em quyết định rồi ạ,cuối tuần này em sẽ lên hỏi thẳng cho ra nhẽ,có gì em lại update thông tin lên để các bác cùng biết,hix

lê quang trường

lê quang trường
Thành Viên OGC
Thành Viên OGC
ngay và luôn đi đồng chí =D> cái gì cũng cần rõ ràng, kể cả tình cảm.
Sớm được ngày nào sẽ dễ chịu ngày đó

lê quang trường

lê quang trường
Thành Viên OGC
Thành Viên OGC
sự thật nó không như mơ a Jonny Thịnh ah :3
có gái xinh tới tán, quan tâm. oh, em đã từng nghĩ mình đã có người để nhớ, không để ý tới gái xinh luôn. Thế mà rồi thì người ta vẫn ra đi, quan tâm tới người khác :v em nhận lại được 1 lời xin lỗi. Giờ làm bạn, thi thoảng tới sinh nhật tặng quà. Kết thúc chuyện tình nhạt nhẽo

Bl4ck_J4ck

Bl4ck_J4ck
Thành Viên OGC
Thành Viên OGC
Cho e sdt gấu bác với! :3
Đùa chứ Bác còn trẻ,khỏe, đẹp trai, học giỏi( e đoán), tương lai tươi sáng. Có lẽ nên kết thúc bác ạ! Vui vẻ

thanhthucbk

Thành Viên OGC
Thành Viên OGC
Thôi các bác ạ, giờ kiếm được người như mình mong thì có lẽ cũng chống gậy và húp cháo rồi! Làm trai thí thân lăn lộn sương gió vài năm rồi về kiếm vợ đâu có muộn. Bác cứ yên tâm học hành, tương lai phát triển thì sau này chỉ khổ vì phải đuổi gái thôi.
Cố gắng lên bác, gia nhập vào hội FA của bọn em! sexygirl sexygirl

Thảo Liên

Thành Viên OGC
Thành Viên OGC
t nghĩ bạn nên dừng lại thôi, bạn còn muốn chứng minh cái gì nữa trong khi bạn không cần chứng minh thì ' thực tế đã chứng minh chứ ', yêu được là bỏ được bạn à. chúc bạn luôn yêu và được yêu :D

lê quang trường

lê quang trường
Thành Viên OGC
Thành Viên OGC
đâu rồi? tác giả đã có câu trả lời chưa? để anh em còn động viên an ủi nào Cười ngoắc miệng

Kiajin

Kiajin
Thành Viên OGC
Thành Viên OGC
em vẫn ở đây thôi bác,chuyện giờ dài lắm,mà em chưa có tâm trạng kể,để hôm nào rảnh em review các bác lại tư vấn tiếp ạ

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]