You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1Cần tư vấn tuyển dụng Empty Cần tư vấn tuyển dụng Tue Sep 30, 2014 10:30 am

hahoang

Thành Viên OGC
Thành Viên OGC
Chào các anh chị!
Em là sinh viên chuyên ngành tài chính quốc tế. Em mới tốt nghiệp, loại ưu, tiếng anh Ielts 7.0. Em mong muốn làm cho công ty dầu khí nước ngoài như Slb hay Bkh, nhưng em thấy toàn tuyển dụng bên mảng kỹ thuật. Em xin hỏi các anh chị liệu có cơ hội cho sinh viên tài chính như em không? Và em có thể tìm thông tin tuyển dụng phù hợp với chuyên ngành của mình như thế nào?
Em xin cám ơn mọi người.

2Cần tư vấn tuyển dụng Empty Re: Cần tư vấn tuyển dụng Sun Nov 02, 2014 11:31 pm

G4f

G4f
Ban Chủ Nhiệm
Ban Chủ Nhiệm
Chào bạn,

Bạn muốn chuyển ngành sang làm kĩ thuật hay muốn tìm vị trí phù hợp với ngành học?
Vì đặc trưng là công ty kỹ thuật, đương nhiên họ tuyển đa phần là kĩ thuật rồi. Nếu bạn tham khảo qua website của các công ty trên: www.slb.com, www.bakerhughes.com bạn dành thời gian tìm hiểu business của họ sẽ biết được liệu có vị trí nào bạn phù hợp hay ko? Apply trực tiếp trên website, sẽ chuyển sang bộ phận nhân sự, profile bạn đẹp thường sẽ được để ý.

Dù sao vẫn là BẠN biết bạn muốn gì!
Thêm thông tin cho bạn, trong các công ty này vẫn có những người ngoại ngành (ko phải kĩ thuật) làm việc. Tùy theo sở thích, sự lựa chọn cũng như mức độ phù hợp.

Thân,

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]