You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

sieuquaybachkhoa

Thành Viên OGC
Thành Viên OGC
Chắc hẳn các anh chị em trong diễn đàn cũng đã nghe tiếng của 2 công ty này. Mọi người ai có kinh nghiệm làm việc ở các công ty này rồi vui lòng cho chúng em sự so sánh tổng quát nhất về các nội dung sau:
- Lương cơ bản và đi giàn, thưởng.
- Nội dung và thời gian trainning
- Môi trường làm việc
- Các chế độ đãi ngộ (cấp nhà, xe ,...)
- Thời gian nghỉ ngơi
- Các bài test kiểm tra
- Ràng buộc hợp đồng
Em xin chân thành cám ơn ạ.

Quang_3H

Quang_3H
Ban Chủ Nhiệm
Ban Chủ Nhiệm
Câu hỏi to quá, bác siêu quậy bách khoa biết gì kể cho ae trước xem rồi có gì ae chia sẻ thêm :D

sieuquaybachkhoa

Thành Viên OGC
Thành Viên OGC
Quang_3H đã viết:Câu hỏi to quá, bác siêu quậy bách khoa biết gì kể cho ae trước xem rồi có gì ae chia sẻ thêm :D

Thì mình cũng biết đây là 2 công ty chuyên thăm dò khai thác dầu khí hàng đầu TG. Mình đang đi đến vòng cuối phỏng vấn cua 2 công ty này nhưng ko biết chọn công ty nào vì cả hai đều rất tốt. Do ko có người quen bạn bè nên không thể hỏi thăm được các vấn đề này (bên công ty họ cũng ko nhắc đến khi phỏng vấn tuyển ứng viên). Nếu bạn biết điều gì về các thông tin trên thì chia sẻ với mình nhé. Cám ơn rất nhiều  Vui vẻ 

Quang_3H

Quang_3H
Ban Chủ Nhiệm
Ban Chủ Nhiệm
Cũng có 1 thời gian lăn lộn bên SLB Bạn gửi mail cho m nếu cần nhé, ducquangmc@gmail.com, m sẽ tư vấn free :D

sieuquaybachkhoa

Thành Viên OGC
Thành Viên OGC
Quang_3H đã viết:Cũng có 1 thời gian lăn lộn bên SLB Bạn gửi mail cho m nếu cần nhé, ducquangmc@gmail.com, m sẽ tư vấn free :D

Ôi may quá. cám ơn a ạ, e vừa gửi mail sang đấy.

G4f

G4f
Ban Chủ Nhiệm
Ban Chủ Nhiệm
Câu hỏi hay quá, nếu bác có lựa chọn rồi hay có thêm hiểu biết gì tốt thì lên diễn đàn chia sẻ cho anh em nhé.
Về slb, nếu bác cân nhắc vào CPS có thể tham khảo thêm Hiếu - ngohieu.mda@gmail.com

Thân chào bác.

sieuquaybachkhoa

Thành Viên OGC
Thành Viên OGC
G4f đã viết:Câu hỏi hay quá, nếu bác có lựa chọn rồi hay có thêm hiểu biết gì tốt thì lên diễn đàn chia sẻ cho anh em nhé.
Về slb, nếu bác cân nhắc vào CPS có thể tham khảo thêm Hiếu - ngohieu.mda@gmail.com

Thân chào bác.

Đang ngồi chờ 2 công ty này gọi đi training mà bữa h chưa thấy bác ạ. Thế mail ngohieu.mda@gmail.com là của bác à. Nếu vậy thì em mail hỏi luôn chứ mail ng khác thì sợ họ ko có thời gian tiếp chuyện Vui vẻ

G4f

G4f
Ban Chủ Nhiệm
Ban Chủ Nhiệm
uh, mình là Hiếu.

Quang_3H

Quang_3H
Ban Chủ Nhiệm
Ban Chủ Nhiệm
Tín hiệu của việc bạn tôi tạm gác giấc mơ businessman nhào vô SLB chăng

duykhanhdc09

Thành Viên OGC
Thành Viên OGC
SLB hiện ở VN hầu như ko còn job, có lẽ chỉ còn mảng cement + bên software.
Baker thì đã liên kết vs PVD và đã thầu gần hết các mảng dịch vụ của VN.
bạn nên cân nhắc

ryannguyen

Thành Viên OGC
Thành Viên OGC
E tốt nghiệp CD Dầu Khí - Vũng Tàu, vừa rồi e có apply Electromechanical Technician position ở Baker Hughes. Anh Văn của e thì không dc tốt cho lắm. Không biết khi vào BHI p.v thì quy trình p.v của họ sẽ ntn, yêu cầu mang theo những gì, (họ chỉ nói e đến p.v chứ ko bắt buộc j nên em hỏi thêm) và e nên chuẩn bị tốt những kiến thức gì. Các bác có kinh nghiệm chỉ giúp e với ạ. cảm ơn các bác

G4f

G4f
Ban Chủ Nhiệm
Ban Chủ Nhiệm
Mình biết về quy trình của FE thôi, còn Technician thì ko rõ lắm. Khi nào bạn phỏng vấn?

yuhn_amenosa

Thành Viên OGC
Thành Viên OGC
ryannguyen đã viết:E tốt nghiệp CD Dầu Khí - Vũng Tàu, vừa rồi e có apply Electromechanical Technician position ở Baker Hughes. Anh Văn của e thì không dc tốt cho lắm. Không biết khi vào BHI p.v thì quy trình p.v của họ sẽ ntn, yêu cầu mang theo những gì, (họ chỉ nói e đến p.v chứ ko bắt buộc j nên em hỏi thêm) và e nên chuẩn bị tốt những kiến thức gì. Các bác có kinh nghiệm chỉ giúp e với ạ. cảm ơn các bác

Người anh em, cùng lò cùng khóa đây, mình bên Vận Hành THiết Bị :D. Cho mình hỏi là bạn apply Baker hughes bằng cách nào vậy, đợt trước mình cũng apply vào FS/technician position ở SLB. 1 tháng rồi mà thấy im re, chắc fail quá Buồn 

ryannguyen

Thành Viên OGC
Thành Viên OGC
G4f đã viết:Mình biết về quy trình của FE thôi, còn Technician thì ko rõ lắm. Khi nào bạn phỏng vấn?

Em 24/7 này phỏng vấn rồi ạ, còn 20 ngày để chuẩn bị, anh biết thì chia sẽ em với ạ, cảm ơn anh.

ryannguyen

Thành Viên OGC
Thành Viên OGC
yuhn_amenosa đã viết:
ryannguyen đã viết:E tốt nghiệp CD Dầu Khí - Vũng Tàu, vừa rồi e có apply Electromechanical Technician position ở Baker Hughes. Anh Văn của e thì không dc tốt cho lắm. Không biết khi vào BHI p.v thì quy trình p.v của họ sẽ ntn, yêu cầu mang theo những gì, (họ chỉ nói e đến p.v chứ ko bắt buộc j nên em hỏi thêm) và e nên chuẩn bị tốt những kiến thức gì. Các bác có kinh nghiệm chỉ giúp e với ạ. cảm ơn các bác

Người anh em, cùng lò cùng khóa đây, mình bên Vận Hành THiết Bị :D. Cho mình hỏi là bạn apply Baker hughes bằng cách nào vậy, đợt trước mình cũng apply vào FS/technician position ở SLB. 1 tháng rồi mà thấy im re, chắc fail quá Buồn 
Mình Apply trên mạng bạn ạ, bạn coi trên web này http://www.vieclam.vn/vi%E1%BB%87c-l%C3%A0m-Baker-Hughes. chúc bạn may mắn, chúc cả mình nữa :3

yuhn_amenosa

Thành Viên OGC
Thành Viên OGC
Còn SLB và halliburton nữa bạn, apply cho có thêm cơ hội đi :D

ryannguyen

Thành Viên OGC
Thành Viên OGC
yuhn_amenosa đã viết:Còn SLB và halliburton nữa bạn, apply cho có thêm cơ hội đi :D

Mình phỏng vấn Shlum rồi, qua dc vòng 1, về chờ 1 tháng, người ta gọi xuống Sai Gòn làm bài test. Do avan chuyên ngành của mình còn kém nên làm không tốt. Đến gio là dc hơn 4 tháng rồi, ko có thông tin gì nên...chắc mình rớt đài rồi Buồn

yuhn_amenosa

Thành Viên OGC
Thành Viên OGC
bạn apply vào position gì vậy, apply từ tháng mấy, vòng 1 và 2 của nó là về gì vậy bạn cho mình xin thông tin đi :D. công nhận bạn đã thiệt, được gọi đi pv @@. hình như baker cũng chú trọng av đó

yuhn_amenosa

Thành Viên OGC
Thành Viên OGC
cho mình fb để có gì dễ nói chuyện dc ko bạn :D ?

ryannguyen

Thành Viên OGC
Thành Viên OGC
yuhn_amenosa đã viết:cho mình fb để có gì dễ nói chuyện dc ko bạn :D ?

https://www.facebook.com/sunnywindyvt?ref=tn_tnmn
Facebook mình đây Vui vẻ

*Secret

Thành Viên OGC
Thành Viên OGC
Các bạn có thể vào trang GLASSDOOR, đây là trang chia sẽ phỏng vấn cũng như rất nhiều các thông tin về các công ty. Một trang thông tin rất hay, chúc các bạn may mắn

*Secret

Thành Viên OGC
Thành Viên OGC
có bạn nào biết vị trí Field engineer năm nay đã diễn ra 2 experience days chưa? hình như là hồi tháng 6 phải không?

G4f

G4f
Ban Chủ Nhiệm
Ban Chủ Nhiệm
*Secret đã viết:có bạn nào biết vị trí Field engineer năm nay đã diễn ra 2 experience days chưa? hình như là hồi tháng 6 phải không?

Bạn nói BHI ah? hôm trước nghe tin của bạn mình nói thì rồi. Năm nào cũng tầm thời gian đó cả. []--- toe toe 

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]