You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1Công nghệ khoan cắt xiên RSS  Empty Công nghệ khoan cắt xiên RSS Mon Mar 10, 2014 11:59 pm

mguyenminh_humg

mguyenminh_humg
Thành Viên OGC
Thành Viên OGC
em muốn tìm hiểu về công nghệ khoan cắt xiên , tìm mãi mà ko thấy , hình như nó là công nghệ khoan mới hay sao ấy ! có bác nào có thông tin , hay tài liệu về công nghệ này  post em với ! thanks in advance!

2Công nghệ khoan cắt xiên RSS  Empty Re: Công nghệ khoan cắt xiên RSS Tue Mar 11, 2014 6:06 pm

tungth

tungth
Ban Chuyên Ngành
Ban Chuyên Ngành
Tài liệu công nghệ sâu về RSS thì không có đâu bạn,bạn có thể tìm thấy các bản abstract hoặc các đoạn phim về RSS tại các website của Slb,BHI,Hlb với các từ khóa tìm kiếm : Rotary Steerable System,Push-the-bit,Point-the bit,Geo-Pilot,Auto-trak,Powerdriver Xceed....v...vv...v...

https://oilandgasclub.forumvi.com/

3Công nghệ khoan cắt xiên RSS  Empty Re: Công nghệ khoan cắt xiên RSS Tue Mar 11, 2014 11:57 pm

mguyenminh_humg

mguyenminh_humg
Thành Viên OGC
Thành Viên OGC
thanks !

4Công nghệ khoan cắt xiên RSS  Empty Re: Công nghệ khoan cắt xiên RSS Thu Mar 13, 2014 12:12 am

Quang_3H

Quang_3H
Ban Chủ Nhiệm
Ban Chủ Nhiệm
Cái này mới công nghệ thời thượng nhưng trong nhiều trường hợp mình thấy các bác điều hành khoan nhà mình vẫn thích thuê Mud motor hơn. Ví dụ:
1. Khoan thẳng mà thẳng Mud motor rotating thay vì sliding thì RPM của Mud motor cho RSS ngửi khói.
2. RSS nhiều thiết bị điện tử, mà đồ điện tử thì hay fail hơn cục sắt mud motor rồi, lại đắt nữa.

Nói chung là RSS hay, nhưng mà Mud motor cũng tốt không kém

5Công nghệ khoan cắt xiên RSS  Empty Re: Công nghệ khoan cắt xiên RSS Thu Mar 13, 2014 12:04 pm

Admin

Admin
Admin
Admin
Quang_3H đã viết:Cái này mới công nghệ thời thượng nhưng trong nhiều trường hợp mình thấy các bác điều hành khoan nhà mình vẫn thích thuê Mud motor hơn. Ví dụ:
1. Khoan thẳng mà thẳng Mud motor rotating thay vì sliding thì RPM của Mud motor cho RSS ngửi khói.
2. RSS nhiều thiết bị điện tử, mà đồ điện tử thì hay fail hơn cục sắt mud motor rồi, lại đắt nữa.

Nói chung là RSS hay, nhưng mà Mud motor cũng tốt không kém

Hehe,thanks bác vì chia sẻ,em vẫn đang làm về điều này,hum nào em gửi bác check em cái bác nha Vui vẻ

https://oilandgasclub.forumvi.com

6Công nghệ khoan cắt xiên RSS  Empty Re: Công nghệ khoan cắt xiên RSS Thu Mar 13, 2014 1:12 pm

Quang_3H

Quang_3H
Ban Chủ Nhiệm
Ban Chủ Nhiệm
Ok em, làm xong gửi a xem với, có gì ae trao đổi nhé :d

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]