You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

thanhpvn

Thành Viên OGC
Thành Viên OGC
Năm nay em phải đi học MBA thôi, em thấy các anh chị bên lĩnh vực Dầu khí mình học nhiều thế mà em phát thèm. Các chị có biết học MBA thì thế nào không ah; chương trình nào uy tín, ...thời gian học thế nào? Kinh nghiệm học MBA cho hiệu quả mà không ảnh hưởng đến công tác anh/chị bày cho em với nhé. Cảm ơn cả nhà!  Suy nghĩ 

linhlila2212

Thành Viên OGC
Thành Viên OGC
Nếu bạn định học chương trình quốc tế thì mình thấy bạn nên tham khảo các chương trình sau: Nam Columbia, Hawaii, Troy...Bạn nên tìm hiểu kỹ về hồ sơ pháp lý ấy nhé. Chương trình nào mà được Bộ công nhận văn bằng thì mới đảm bảo về chất lượng bạn nhé.

3Hỏi về kinh nghiệm học MBA ở đâu tốt nhất? Empty Re Sat Feb 22, 2014 2:15 pm

Hue Lan

Thành Viên OGC
Thành Viên OGC
Mình cũng đang quan tâm đến MBA - Tài chính, nhà mình ai đã học MBA và tôt nghiệp rồi thì cùng share kinh nghiệm học MBA cho gia đình OGC đi Vui vẻ
Mình cũng dag làm bên TĐ Dầu khí nhưng lại ở tận Đà Nẵng cơ, không biết có chương trình học nào linh hoạt không nhi? Thời gian mình đi công tác khá bận rộn, cả nhà cho mình lời khuyên liệu có theo nổi MBA không các bác?

vqd119

Thành Viên OGC
Thành Viên OGC
hey hey, mình cũng đang làm bên TĐ Dầu Khí đây, từ tết đến giờ mình đang công tác tại giàn khoan ở Vũng Tàu. Thật may là chương trình mình học cũng không quá khắt khe về mặt thời gian, và chất lượng kiến thức vẫn đảm bảo. Chứ không thì chắc suốt ngày hoặc bỏ làm đi học, hoặc là môn học rớt và học lại :D

Các bác thử tìm hiểu chương trình của trường Nam Columbia Hoa Kỳ , và join cùng mình nhé. Cười ngoắc miệng

Quang_3H

Quang_3H
Ban Chủ Nhiệm
Ban Chủ Nhiệm
EM gọi là hóng hớt đóng góp tý, giới thiệu cho ace chưa biết về trang này, em thấy là vào đó,lục lọi, hỏi han xin contact ra được nhiều vấn đề ạ, ngày trước em cũng hỏi han một bác trên này các bác cởi mở lắm ạ, vì là ae cùng chí hướng
http://www.vietphd.org/

Quang_3H

Quang_3H
Ban Chủ Nhiệm
Ban Chủ Nhiệm
vqd119 đã viết:hey hey, mình cũng đang làm bên TĐ Dầu Khí đây, từ tết đến giờ mình đang công tác tại giàn khoan ở Vũng Tàu. Thật may là chương trình mình học cũng không quá khắt khe về mặt thời gian, và chất lượng kiến thức vẫn đảm bảo. Chứ không thì chắc suốt ngày hoặc bỏ làm đi học, hoặc là môn học rớt và học lại :D

Các bác thử tìm hiểu chương trình của trường Nam Columbia Hoa Kỳ , và join cùng mình nhé. Cười ngoắc miệng
uầy, bác đang theo học ngành nào hệ nào thế ạ?

huonghoa

Thành Viên OGC
Thành Viên OGC
vqd119 đã viết:hey hey, mình cũng đang làm bên TĐ Dầu Khí đây, từ tết đến giờ mình đang công tác tại giàn khoan ở Vũng Tàu. Thật may là chương trình mình học cũng không quá khắt khe về mặt thời gian, và chất lượng kiến thức vẫn đảm bảo. Chứ không thì chắc suốt ngày hoặc bỏ làm đi học, hoặc là môn học rớt và học lại :D

Chương trình của trường này mình có biết nè, mình cũng có ông anh học bên đó nhưng ổng học lâu rồi. Không biết bây giờ chương trình đó học đến khoá bao nhiêu rồi bác nhỉ, cuối năm nay hoặc sang năm tới mình cũng dự định học nè.

vqd119

Thành Viên OGC
Thành Viên OGC
Mình đang học MBA tổng hợp thôi. Học tổng hợp thì việc trao đổi kiến thức, bài tập của môn học cũng dễ hơn.

Đây là chương trình nguyên gốc của ĐH Nam Columbia Hoa Kỳ, Học xong thì được nhận bằng của trường , bằng Mỹ luôn Cười ngoắc miệng

Hơn nữa mình chỉ cần hoàn thiện 13 môn học của chương trình là có thể tốt nghiệp mà không phải làm thesis. Mình là mình sợ Thesis lắm, đầu tư rõ nhiều thời gian và công sức.

vqd119

Thành Viên OGC
Thành Viên OGC
Huonghoa:
mình là khóa 25, nhưng hoc chung với các khóa khác nữa , hình như là đến khóa 29 rồi.

huonghoa

Thành Viên OGC
Thành Viên OGC
vqd119

Mình đang lăn tăn không biết nên học chuyên ngành tài chính hay tổng hợp đây. Với lại đợt này mình hay phải làm thêm giờ xong lên tận cửa bắc học thì muộn mất. vqd119 học khoá 25 thì đã tốt nghiệp chưa vậy, nếu chưa tốt nghiệp thì hôm nào đi học hỏi giùm mình xem khoá nào sẽ có học bổng. Anh mình trước thi được học bổng $ 1000, mình cũng muốn thử sức biết đâu thi được chi phí học cũng giảm nhiều.

Los Galacticos

Los Galacticos
Thành Viên OGC
Thành Viên OGC
Thế học Thạc sỹ quản trị kinh doanh (MBA) của mấy trường như DH Kinh tế TPHCM hay DH Ngân hàng TPHCM thì sao mấy bác ?

Không có thời gian hay không có chất lượng ? Sao không thấy mấy bác nhắc tới mấy trường ở VN mà chỉ nói mấy trường nước ngoài không thế ?

Còn học online theo chương trình của Viên đại học Mở HN TOPICA thì sao? Chất lượng không mấy bác ?

hunglv

Thành Viên OGC
Thành Viên OGC
Los Galacticos đã viết:Thế học Thạc sỹ quản trị kinh doanh (MBA) của mấy trường như DH Kinh tế TPHCM hay DH Ngân hàng TPHCM thì sao mấy bác ?

Không có thời gian hay không có chất lượng ? Sao không thấy mấy bác nhắc tới mấy trường ở VN mà chỉ nói mấy trường nước ngoài không thế ?

Còn học online theo chương trình của Viên đại học Mở HN TOPICA thì sao? Chất lượng không mấy bác ?
HỌC Ở DH NGOẠI THƯƠNG ĐI BẠN
MBA Ở NGOAI THƯƠNG RẤT OK ĐẤY BẠN, Ở ĐÂY HỘI TỤ NHỮNG CHUYÊN GIA HÀNG ĐẦU CỦA VN VỀ LĨNH VỰC QTKD QUỐC TÊ, THƯƠNG MẠI. CÓ NGƯỜI ĐÃ TỪNG LÀM VIỆC TẠI CÁC TRƯỜNG NOOIT TIẾNG Ở MỸ, ÚC, PHÁP. TUY NHIÊN THI ĐẦU VÀO THÌ HƠI KHÓ

vietnamcool

Thành Viên OGC
Thành Viên OGC
Nếu học trong nước bạn nên chọn Ngoại Thương, Kinh tế Quốc Dân đó là những trường có truyền thống và top đầu VN, tuy nhiên đầu vào mình thấy giờ cũng rất khó. Bên cạnh đó bạn có thể chọn các chương trình quốc tế nhưng học toàn phần tại VN như: Columbia Southern University (CSU), CFVG, Cao học Việt Bỉ, Troy, Hawaii,...mỗi chương trình có một thế mạnh, nếu học online nên chọn CSU vì đây là chương trình Online quốc tế duy nhất được cho phép tại VN. Đầu vào các trường quốc tế này chỉ cần bằng Cử nhân, chứng chỉ ngoại ngữ như IELTS, TOEFL, bằng cử nhân ngoại ngữ.

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]