You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

loclegend

Thành Viên OGC
Thành Viên OGC
Dear Các Bác,
Hiện giờ em đang rất băn khoăn để định hướng nghề nghiệp cho bản thân và chưa tìm được lối đi cho mình. Rất mong nhận được chia sẻ từ các bác.
Em tốt nghiệp ngành Hóa Dầu vào tháng 07/2010. Vì thời điểm em ra trường tiếng Anh em rất yếu nên không thể nộp hồ sơ vào các công ty dầu khí nước ngoài, còn các công ty nhà nước thì em cũng không quen biết nên đành xin làm công ty tư nhân, làm trái ngành để học hỏi và rèn luyện tiếng anh.
Em xin làm Kinh Doanh Hóa Chất, hai năm sau đang tính nhảy việc thì lại được đề bạt làm vị trí Phó phòng nên tiếp tục làm để học hỏi kinh nghiệm.
Cho tới bấy giờ, sau 3.5 năm ra trường và vẫn làm trái ngành, trong ngành Hóa chất. Giờ ngồi nhìn lại thấy cũng học hỏi được tương đối nhiều kiến thức mới, nhưng thu nhập thì không tốt lắm. Nên Em lại muốn quay lại ngành dầu khí. Tiếng anh của em hiện tại cũng tương đối khá. Nhưng lại sợ rào cản là em đã làm trái ngành tương đối lâu, kiến thức chuyên môn lại quên nhiều.
Vậy, theo các bác các công ty bên dầu khí họ có thể cho em cơ hội không? Em có thể xin vào những đơn vị nào, vị trí nào? Khả năng học hỏi và thích nghi môi trường mới của em rất tốt.
Em thấy các công ty nước ngoài bên Oil and Gas có nhiều vị trí thích hợp với em như: Customer Service, Sales Technical/engineer... mặc dù sẽ phải học hỏi thêm nhiều kiến thức về kĩ thuật.
Rất mong các bác tư vấn giúp em.

Quang_3H

Quang_3H
Ban Chủ Nhiệm
Ban Chủ Nhiệm
Dear bác,

Bác có căn bản về hóa dầu giờ lại có tiếng Anh nếu làm nghề và nếu sẵn sàng bắt đầu lại từ đầu e nghĩ bác nên thử JGC xem sao, nếu bác chưa biết e xin nói qua, nó là một công ty của Nhật chuyên về EPC các nhà máy lọc hóa, process engineer hoặc piping engineer là chiến thôi, tích lũy 1 vài năm kinh nghiệm rồi tính tiếp. Bác vào Vietnamwork update tình hình xem
http://www.vietnamworks.com/piping-design-engineer-new-graduated-456009-jd

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]