You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

daituanduy

Thành Viên OGC
Thành Viên OGC
Vui vẻ Em định đăng kí thi vào ngành dầu khí nên muốn hỏi cụ thể để biết thông tin khi đi làm , sắp xếp công việc sau này .
Tiện thể cho em hỏi luôn, chế độ của các kĩ sư lọc hóa dầu có giống với kĩ sư khoan khai thác hay không ? (cũng 1 tháng đi giàn 1 tháng nghỉ / 15 ngày đi giàn 15 ngày nghỉ, hay làm 8 tiếng/ngày ?)
Anh chị nào đang làm trong ngành có thể trả lời giúp em , càng cụ thể càng tốt.
Em xin cảm ơn.

Admin

Admin
Admin
Admin
daituanduy đã viết:Vui vẻ Em định đăng kí thi vào ngành dầu khí nên muốn hỏi cụ thể để biết thông tin khi đi làm , sắp xếp công việc sau này .
Tiện thể cho em hỏi luôn, chế độ của các kĩ sư lọc hóa dầu có giống với kĩ sư khoan khai thác hay không ? (cũng 1 tháng đi giàn 1 tháng nghỉ / 15 ngày đi giàn 15 ngày nghỉ, hay làm 8 tiếng/ngày ?)
Anh chị nào đang làm trong ngành có thể trả lời giúp em , càng cụ thể càng tốt.
Em xin cảm ơn.

Nhóc tì này chưa làm sinh viên đã nghĩ đến đi làm rồi,ghê quá à nha Vui vẻ,trước tiên mình chúc em sớm đạt được mơ ước học ngành dầu khí của một trường đại học nào đó có đào tạo đã nhé...Sau này khi em vào học dần dần em sẽ tìm hiểu và nhận ra nhiều điều,nhưng vì câu hỏi của em,mình trả lời ngắn gọn thế này thôi,ngành kỹ sư lọc hóa còn thuộc nhóm ngành khối thượng nguồn thì không tham gia vào tìm kiếm,thăm dò,khai thác mà chỉ là chế biến và xử lý nên sẽ không đi giàn,nên nếu làm việc sau này thì thường làm trong các nhà máy điện đạm,nhà máy lọc hóa,nhiệt điện,khí...còn đối với những ngành thuộc khối hạ nguồn như khoan khai thác thì thường đi giàn khoan,có thể ngoài khơi (offshore),hoặc trong đất liền (onshore) thì 15 ngày on/15 ngày off nhé...giờ giấc thì cũng còn tùy Vui vẻ

https://oilandgasclub.forumvi.com

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]