You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

lê quang trường

lê quang trường
Thành Viên OGC
Thành Viên OGC
lượm lặt từ Manpower:)) chúc các bác sắp ra trường thành công trong bảo vệ đồ án và phỏng vấn việc làm Vui vẻ
Đừng quên luyện tập:
Đừng quên luyện tập -làm thế nào để có buổi phóng vấn hoàn hảo? Interview-preparation-tips
Khi bạn được gọi đến phỏng vấn, bạn sẽ làm gì?
1) Hốt hoảng?
2) Ăn mừng?
3) Chuẩn bị?

Bạn có thể làm mỗi thứ một ít, nhưng chúng tôi lại chỉ tập trung vào bước chuẩn bị. Thực tế là phỏng vấn rất CĂNG THẲNG, nhưng bạn vẫn có thể giảm bớt sự không thoải mái đó và tăng cơ hội thành công của bạn bằng cách TẬN DỤNG THỜI GIAN một cách hợp lý để chuẩn bị cho buổi phỏng vấn.

Có rất nhiều thứ phải làm trước khi bạn ngồi vào ghế phỏng vấn. Nếu chỉ xuất hiện và hy vọng buổi phỏng vấn sẽ diễn ra suôn sẻ thì chưa đủ. Bạn cần chuẩn bị một số công việc tối QUAN TRỌNG.
Như đã đề cập, có rất nhiều thứ phải làm trước khi bạn ngồi vào ghế phỏng vấn. Vậy những bước chuẩn bị đó là gì?

1. Nghiên cứu về công ty, lĩnh vực mà công ty đang hướng tới và người phỏng vấn bạn,... không biết thì rớt chắc Cười lăn lộn
2. Chuẩn bị trang phục gọn gàng,
3. Chuẩn bị hồ sơ phỏng vấn – Đơn xin việc, tài liệu miêu tả công việc, các ví dụ điển hình của công việc bạn đang muốn làm và điện thoại hoặc email của những người có thể chứng nhận khả năng của bạn.
4. Chuẩn bị những câu hỏi phỏng vấn.
5. Luyện tập:-q

Mặc dù tất cả các bước trên đều quan trọng, nhưng chúng tôi muốn tập trung vào việc LUYỆN TẬP cho buổi phỏng vấn. Cho dù bạn có rất nhiều kinh nghiệm phỏng vấn đi chăng nữa, nhưng có lẽ việc thực hành cho buổi phỏng vấn sắp tới sẽ rất hữu ích với bạn.
Thực hành cho buổi phỏng vấn sắp tới hầu như luôn luôn hữu ích với tất cả các ứng viên, cho dù ứng viên đó đã có nhiều kinh nghiệm trong việc phỏng vấn đi chăng nữa.

Những điều quan trọng bạn cần thực hành và luyện tập đó là:

1. Nói chuyện xã giao – Chỉ nói về những chủ đề an toàn. Cố tìm điểm chung nào đó. Và luôn luôn tỏ ra rất hứng thú.yêu thế
2. Dáng vóc ngay ngắn – Hãy đảm bảo là bạn ngồi thẳng lưng và nhìn chăm chú. Hãy chú ý ngôn ngữ cơ thể của bạn.Cười ngoắc miệng
3. Trả lời các câu hỏi cơ bản – Các câu hỏi đó có thể là “Tại sao bạn lại muốn làm việc ở đây?”Vui vẻ
4. Trả lời các câu hỏi thể hiện cách làm việc của bạn – Những câu hỏi đó đòi hỏi ví dụ và kết quả, ví dụ như là “Hãy kể với tôi về một tình huống khi bạn phải xử lý một vấn đề phức tạp.”Chịu
5. Kết thúc và hỏi về các bước tiếp theo – Hãy đảm bảo là bạn có thể hỏi về những điều bạn phải làm sau khi phỏng vấn.Không đồng ý
Thực hành, luyện tập như thế nào?
1- phỏng vấn giả định-nhờ bạn bè và người thân tạo những buổi phỏng vấn giả định và yêu cầu họ cho những lời nhận xét trung thực nhất=))
2- sử dụng video- quay video và xem lại sẽ giúp bạn sửa những ngôn ngữ cơ thể không phù hợp, lưu ý không nói quá nhanh;;)
3-viết câu trả lời ra giấy- điều này sẽ giúp bạn nhớ những gì bạn sẽ nói và trình bày một cách mạch lạc hơn<:-P
4-tập trước gương- làm đi làm làm lại, chú ý tới cách diễn đạt và luôn duy trì eye contact;;)
Trên đây là công đoạn chuẩn bị cho rất nhiều công việc khác nhau, nhưng nó có thể tạo ra sự khác biệt, bạn có thể có việc hay không?
Bạn có được đánh giá là người tự tin, đủ trình độ và thoải mái. Điều này không phải tự nhiên mà có.
Do vậy mà hãy luyện tập, luyện tập và luyện tập Lều

Trần Tuấn Dương

Trần Tuấn Dương
Thành Viên OGC
Thành Viên OGC
Chắc em phải tập từ bây giờ Cười ngoắc miệng

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]